PDA

View Full Version : giúp em về cách cài game jar.. voi...

dantruong_hai
15-03-2006, 01:38 PM
khi em gia nén ra thì các game đều có đuôi..MF.CALLS..BIN ..PNG...EM LAI KO BIẾT CÁCH LÀM THẾ NÀO CÁC BÁC GIÚP EM..POSST CHO EM CACH CAI VOI.............ANH THIÊN LONG ƠI GIÚP EM VỚI

raido
15-03-2006, 03:15 PM
Bạn giải nén ra rồi copy tất cả các thư mục đã giải vào 1 file,rồi cho vào phần sýstems là được.

lequangnhut
15-03-2006, 05:02 PM
một số 4RUM nước ngoài người ta "không nén thật sự" mà chỉ đổi đuôi để khi up file cho hợp lệ thôi. VD: alo.sis đổi thành alo.sis.rar khi đó bạn chỉ cần đổi lại đuôi của file khi trước khi tải về máy là được.

kendoeyeless
16-03-2006, 11:25 AM
khi em gia nén ra thì các game đều có đuôi..MF.CALLS..BIN ..PNG...EM LAI KO BIẾT CÁCH LÀM THẾ NÀO CÁC BÁC GIÚP EM..POSST CHO EM CACH CAI VOI.............ANH THIÊN LONG ƠI GIÚP EM VỚI

Thế này,có 2 loại game:một là game có đuôi *.sis và một loại game java có đuôi *.jar
-Nếu là game java *.jar thì bạn ko được bung ra nếu bung sẽ ra các thư mục có đuôi *.class .Loại này bạn chỉ cần dùng chương trình quản lý thư mục (chẳng hạn FExplore,seleQ ...)bung ra,sau đó vào thư mục Apps (biểu tượng là viên kim cương)trong máy mà chơi.
-Còn game *.sis thì thường trên diễn đàn anh em hay nén game lại bằng zip hay rar nên kh download về phải dùng chương trình winzip hay winrar giải nén,sau đó cũng vào chương trình quản lý thư mục bung ra,nhưng sau khi bung thì trên điện thoại sẽ xuất hiện 1 icon của game đó,muốn chơi click vào icon mà ko phải vào thư mục apps như game *.jar

dantruong_hai
16-03-2006, 11:43 AM
em làm được rồi...em........các anh có trang web bào gamne hay ko? up cho em với....em dùng 6600....cảm ơn các anh trước

garivamaxo
16-03-2006, 04:35 PM
khi nén người ta nén đuôi .rar. khi bạn tải về bung ra thì nó là đuôi .jar
Bạn chủ việc cop vào máy và cài thôi.
máy của bạn có hỗ trợ JAVA không đấy.
Nếu có thì cài đc ngay mà

nguoitinhtramnam
20-08-2006, 07:00 PM
Chi cho cach giai nen cai do de íntal duoc tren S60 luon nha may bac!

kendoeyeless
23-08-2006, 07:57 PM
Chi cho cach giai nen cai do de íntal duoc tren S60 luon nha may bac!
Bạn muốn giải nén thì vào www.download.com tải winrar về dùng, winrar là chương trình nén và giải nén rất nhiều người dùng

tom_sawyer31
06-06-2007, 01:36 AM
sao cai file cua em la .jar.rar la sao ha may anh

tom_sawyer31
06-06-2007, 02:10 AM
may anh chi em cach cai game java voi, dt em la ngage qd, em da lam nhu cac pac' dã chi, nhung sao khi giai nen ra thi no la file.jar.rar. sao khi copy vao sysstem, roi vao apps choi, nhung khi vao apps thi ko co gi ca, bam vao phan dowload thi no ghi la unintall, pas nao vui long chi can ke hon ko, tung bươc 1, cam on cac pac' trước

tom_sawyer31
06-06-2007, 02:13 AM
em đã xem mấy bài trước, có mấy bác đã hướng dẫn, nhưng vẫn ko cài được,hay máy em bi hư, em mới format lại máy, máy bác chỉ em với

thanhlong10
16-02-2008, 06:28 PM
cac anh oi giup em voi em cai tro choi nhung choi kg duoc hichic...

madienyeu
17-02-2008, 09:18 PM
sao cai file cua em la .jar.rar la sao ha may anh

Như Mod đã nói, chỉ là đổi đuôi up cho tiện thôi, bạn xoá (.rar) đi, chỉ để lại (.jar) rùi copy vô máy, cài đặt bình thường !!!

madienyeu
17-02-2008, 09:19 PM
cac anh oi giup em voi em cai tro choi nhung choi kg duoc hichic...

Bạn dùng máy gì, và cài trò gì ko chơi được nói cụ thể để mình júp cho nào !