PDA

View Full Version : format 4 ngón

chimchoc
24-12-2007, 02:33 PM
bác nào hướng dẫn em quả format 4 ngón với em thấy khó bấm quá mà nút power là nút gì thế các bác

BuddyNguyen
24-12-2007, 02:51 PM
bác nào hướng dẫn em quả format 4 ngón với em thấy khó bấm quá mà nút power là nút gì thế các bác
Bạn tắt máy sau đó giữ "*"+"3"+"Call" rồi nhấn và giữ nút "nguồn" giữ chặt 4 phím đó cho tới khi nào màn hình yêu cầu chỉnh lại múi giờ hãy buông tay ra.:grin:

chimchoc
24-12-2007, 03:11 PM
em bấm mãi mà ko được rồi em cú em bấm lệnh *#7370# rồi

hungO2.nokia
24-12-2007, 03:14 PM
nút power có nghĩa là nút nguồn đó bạn,như chuyên viên BuddyNguyen đã nói bạn có thể làm theo cách trên,nhưng khi fomat máy bạn phải nhớ toàn bộ dữ liệu trên máy sẽ mất hết,nên trước khi fomat bạn nhớ backup những dữ liệu cần thiết như :danh bạ,ghi chú...bằng chương trình PC.SUITE để tránh tình trạng mất dữ liệu nhé,chúc vui

hungO2.nokia
24-12-2007, 03:16 PM
em bấm mãi mà ko được rồi em cú em bấm lệnh *#7370# rồi
khi fomat bằng lệnh 4 ngón:bạn nhớ bấm và giữ nguyên 3 phím kia rồi bấm phím nguồn để nguyên (không thả tay ra) đến khi nào màn hình của máy hiện ra dòng chữ fomat thì thôi.chúc vui

chimchoc
24-12-2007, 03:51 PM
huhu em format bằng lệnh mà vẫn ko hết lỗi galerysystem arow >..<

BuddyNguyen
24-12-2007, 03:55 PM
huhu em format bằng lệnh mà vẫn ko hết lỗi galerysystem arow >..<
Vậy thì thử kiếm cái diệt virus nào quét thử, nếu không hết thì reinstall firmware là hết bệnh thôi!:grin:

southviet
24-12-2007, 04:41 PM
Mình format cả hai chục cái máy rùi. trước tiên muốn format phải tắt nguồn nhé.Format bốn ngón không phải làm một lần là được ngay, có thể lần đâu tiên bạn sẽ không làm ngay được đâu. có thể làm nhiều lần khi nào nó hiện chữ formating lên và chỉnh lại múi giờ là bạn thành công.lưu ý khi format máy bạn phải còn từ 3 cục pin trở lên nhen, như vậy cho chắc ăn. chúc vui

badboy35
25-12-2007, 02:10 PM
Mình format cả hai chục cái máy rùi. trước tiên muốn format phải tắt nguồn nhé.Format bốn ngón không phải làm một lần là được ngay, có thể lần đâu tiên bạn sẽ không làm ngay được đâu. có thể làm nhiều lần khi nào nó hiện chữ formating lên và chỉnh lại múi giờ là bạn thành công.lưu ý khi format máy bạn phải còn từ 3 cục pin trở lên nhen, như vậy cho chắc ăn. chúc vui
cũng đúng như bạn nói nhưng vào trường hợp máy còn 1 cột pin,có thể vừa cắm sạc vừa fomat...trường hợp này máy cho phép.thanks